โปรแกรมถ่ายทอดสด โอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 30 กรกฎาคม 2564


โดย PPTV Online

เผยแพร่




PPTV รวบรวมโปรแกรมการแข่งขันกีฬา โอลิมปิก 2020 พร้อมตารางเวลาถ่ายทอดสด

ชมถ่ายทอดสด โอลิมปิก 2020 และข่าวสารต่างๆ ได้ที่นี่ <<<

โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 30 ก.ค. 64

แบดมินตัน  /  ชิง 1 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 07.00 น.
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
07.00 น. โนโซมิ โอกูฮาระ (ญี่ปุ่น) พบ เหอ บิงเจียว (จีน)
07.45 น. เฉิน ยู่ เฟย (จีน) พบ อัน เซยอง (เกาหลีใต้) 
14.45 น. พี.วี.สินธุ (อินเดีย) พบ อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น)
15.30 น. รัชนก อินทนนท์ (ไทย) พบ ไถ่ ซื่อยิง (ไต้หวัน)  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )

เช็กโปรแกรมเชียร์นักกีฬาไทย ลุยโอลิมปิก 2020 วันที่ 30 ก.ค. 64

สรุปเหรียญรางวัล โอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 29 ก.ค. 64

"รัชนก" ยันชุดแข่งไม่ใช่ปัญหา ก่อนทะลุเข้ารอบ 8 คนโอลิมปิก2020

มวยสากล 
เริ่มเวลา 09.00 น.
- รุ่น ไลท์เวต (57-60 กก.) หญิง รอบ 16 คนสุดท้าย
09.48 น. สุดาพร สีสอนดี (ไทย) พบ ซิมรานจิต คาอูร์ (อินเดีย)  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )

'แกรนด์สปอร์ต' ชี้แจงเรื่องชุดแข่งนักกีฬาไทยในโอลิมปิกเกมส์

โปรแจ๊ส ตามผู้นำสโตรคเดียว-กัญจน์ อีเวนพาร์ เปิดสวิง โอลิมปิก 2020

กอล์ฟ วันที่ 2 
เริ่มเวลา 05.30 น.
- บุคคลชาย (อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์, กัญจน์ เจริญกุล)  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )

ขี่ม้า 
เริ่มเวลา 6.30 น.
- อีเวนติ้ง ทีม
06.30 น. อารีย์ณัฏฐา ชวตานนท์  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
15.30 น. วีรภัฎ ปิฏกานนท์  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )

กรีฑา  /  ชิง 1 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 07.00 น.
18.30 น. วิ่ง 10,000 เมตร (คีริน ตันติเวทย์)  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )

คีริน ลูกครึ่งอเมริกา ความหวัง“ลมกรดไทย” ลุ้นเหรียญโอลิมปิก

วอลเลย์บอลชายหาด  /  รอบแบ่งกลุ่ม 
เริ่มเวลา 07.00 น.

ยิงปืน  /  ชิง 1 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 07.00 น.
07.00 น. ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบคัดเลือก (ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ธันยพร พฤกษากร)  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
12.00 น. ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบชิงชนะเลิศ

ว่ายน้ำ  /  ชิง 4 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 08.30 น.
08.41 น. กบ 200 เมตร หญิง
08.50 น. กรรเชียง 200 เมตร ชาย
08.50 น. ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง
09.16 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร ชาย
17.38 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง รอบคัดเลือก (เจนจิรา ศรีสอาด)  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )

เรือใบ
10.05 น. ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง รอบที่ 9-10 (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม)  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )

TBANNER_PPSHOP TBANNER_PPSHOP
ข่าวที่คุณอาจพลาด

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์


TOP ข่าวกีฬา

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ