โปรแกรมถ่ายทอดสด โอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 31 กรกฎาคม 2564


โดย PPTV Online

เผยแพร่




PPTV รวบรวมโปรแกรมการแข่งขันกีฬา โอลิมปิก 2020 พร้อมตารางเวลาถ่ายทอดสด

ชมถ่ายทอดสด โอลิมปิก 2020 และข่าวสารต่างๆ ได้ที่นี่ <<<

โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 31 ก.ค. 64

ขี่ม้า 
06.30 น. อีเวนติ้งทีมและบุคคล   ( กรธวัช สำราญ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
15.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง รอบแรก

เช็กโปรแกรมเชียร์นักกีฬาไทย ลุยโอลิมปิก 31 ก.ค.

ตารางสรุปเหรียญ โอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 30 ก.ค. 64

กรีฑา  /  ชิง 3 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 07.00 น.
09.00 น. ขว้างจักรหญิง  ( สุเบญรัตน์ อินแสง( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
18.15 น. ขว้างจักรชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.35 น. วิ่งผลัดทีมผสม 4X400 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
19.50 น. วิ่ง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

คีริน สู้สุดใจ แข่งจบในการแข่งวิ่ง 10,000 เมตรชาย

ยอโควิช แพ้ ซเวเรฟ ตกรอบรองโอลิมปิก ชวดสร้างสถิติ "โกลเด้น สแลม"

กอล์ฟ 
เริ่มเวลา 05.00 น.
11.30 น.  อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ / กัญจน์ เจริญกุล ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )

แบดมินตัน  /  ชิง 1 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 07.00 น. 
ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
07.00 น. โฮ กวางฮี (เกาหลีใต้) พบ เควิน กอร์ดอน (กัวเตมาลา)
08.40 น. วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) พบ ฉี ยู่ฉี (จีน)
10.20 น. แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) พบ อันเดรส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก)
11.10 น. เฉิน หลง (จีน) พบ โจว เทียน-เฉิน (ไต้หวัน)
หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
07.50 น. เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) พบ ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้)
09.30 น. คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้) พบ เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน) 
16.00 น. ชายคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง
16.50 น. ชายคู่ รอบชิงเหรียญทอง
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
17.40 น. เฉิน ยู่ เฟย (จีน) พบ เหอ บิงเจียว (จีน)
18.30 น. พี.วี.สินธุ (อินเดีย) พบ ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน)

รักบี้ 7 คน  /  ชิง 1 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 07.00 น.
15.30 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอล   /  ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
07.00 น. สาธารณรัฐโดมินิกัน พบ เคนย่า
09.05 น. สหรัฐอเมริกา พบ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
12.20 น. อาร์เจนตินา พบ ตุรกี
14.25 น. เซอร์เบีย พบ บราซิล
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ เกาหลีใต้
19.45 น. จีน พบ อิตาลี

ยิงธนู  /  ชิง 1 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 07.30 น.
- บุคคล ชาย

ว่ายน้ำ  /  ชิง 4 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 08.30 น.
- ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย
- กรรเชียง 200 เมตร หญิง
- ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง
- ผสม 4x100 เมตร  

มวยสากล  
เริ่มเวลา 09.00 น.
09.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
10.03 น. รุ่นไลท์เวต 63 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
11.06 น. รุ่นมิดเดิลเวต 75กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
11.39 น. รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
16.03 น. รุ่นไลท์เวต 63 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
16.51 น. รุ่นมิดเดิลเวต 75กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
17.24 น. รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ

ยิมนาสติก  /  ชิง 1 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 11.00 น.
- เทรมโปลีน ชาย

ฟุตบอลชาย  /  รอบก่อนรองชนะเลิศ
15.00 น. สเปน พบ ไอวอรี่ โคสต์
16.00 น. ญี่ปุ่น พบ นิวซีแลนด์
17.00 น. บราซิล พบ อียิปต์
18.00 น. เกาหลีใต้ พบ เม็กซิโก

ยูโด  /  ชิง 1 เหรียญทอง 
15.00 น. ทีมผสม รอบชิงชนะเลิศ

TBANNER_PPSHOP TBANNER_PPSHOP
ข่าวที่คุณอาจพลาด

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์


TOP ข่าวกีฬา

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ