โปรแกรมถ่ายทอดสด โอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 1 สิงหาคม 2564


โดย PPTV Online

เผยแพร่




แฟนกีฬาที่ดูโอลิมปิก 2020 PPTV รวบรวมโปรแกรมการแข่งขัน พร้อมตารางเวลาถ่ายทอด และลิงก์ชมสดมาให้ติดตามกัน

ชมถ่ายทอดสด โอลิมปิก 2020 และข่าวสารต่างๆ ได้ที่นี่ <<<

โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 1 ส.ค. 64

ขี่ม้า 
เริ่มเวลา 06.45 น.
- ประเภทครอสคันทรี่ ทีม และ บุคคล (อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์,  วีรภัฏ ปิฎกานนท์, กรธวัช สำราญ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
- กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง

กอล์ฟ  /  ชิง 1 เหรียญทอง
05.30 น. บุคคล ชาย (อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์, กัญจน์ เจริญกุล( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )

เช็กโปรแกรมเชียร์นักกีฬาไทย ลุยโอลิมปิก 1 ส.ค.

เอเลน ธอมป์สัน เฮร่าห์ คว้าทองวิ่ง 100 ม.หญิงพร้อมทำลายสถิติโอลิมปิก

อัดฉีดนักชกไทยคว้าเหรียญโอลิมปิกเกมส์ 2020-พร้อมกลับกักตัว “สมุย พลัส”

กรีฑา  /  ชิง 4 เหรียญทอง ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
เริ่มเวลา 07.10 น.
08.35 น. ทุ่มน้ำหนัก หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.10 น. กระโดดสูง ชาย รอบชิงชนะเลิศ 
18.15 น. เขย่งก้าวกระโดด รอบชิงชนะเลิศ
19.50 น. วิ่ง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลทีมชาย  /  รอบแบ่งกลุ่ม  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
07.00 น. โปแลนด์ พบ แคนาดา
09.05 น. บราซิล พบ ฝรั่งเศส
12.20 น. นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ พบ ตูนีเซีย
14.25 น. อิตาลี พบ เวเนซุเอล่า
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ อิหร่าน
19.45 น. สหรัฐอเมริกา พบ อาร์เจนตินา

ว่ายน้ำ  /  ชิง 5 เหรียญทอง  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
08.30 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย
08.37 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง
08.44 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย
09.15 น. ผลัดผสม 4X100 เมตร หญิง
09.36 น. ผลัดผสม 4X100 เมตร ชาย

มวยสากล  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
เริ่ม 09.00 น.
รุ่นฟลายเวต 51 กก.หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
09.00 น. จุฑามาศ จิตรพงศ์ (ไทย) พบ บูซ่านาซ คาคิรูกูล (ตุรกี)  
10.03 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก.ชาย รอบรองชนะเลิศ
10.51 น. รุ่นไลต์ เฮฟวี่เวต 81 กก.ชาย รอบรองชนะเลิศ
11.06 น. รุ่นซูเปอร์ เฮฟวี่เวต เกิน 91 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

แบดมินตัน  /  ชิง 1 เหรียญทอง  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
11.00 น. เควิน กอร์ดอน (กัวเตมาลา) พบ วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) 
11.50 น. แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) พบ เฉิน หลง (จีน)
หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง
18.30 น. เหอ บิงเจียว (จีน) พบ พี.วี.สินธุ (อินเดีย)
หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง
19.20 น. เฉิน ยู่ เฟย (จีน) พบ ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน)

เทนนิส  /  ชิง 3 เหรียญทอง  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
เริ่ม 13.00 น. 
หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
- บาร์โบร่า เครจ์ซิโคว่า / คาเทริน่า ซิเนียโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) พบ เบลินด้า เบนซิซ / วิคตอริย่า โกลูบิซ (สวิตเซอร์แลนด์)
ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี,มือ4) พบ คาเรน คาชานอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ12)
คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
- เอเลน่า เวสนิน่า / อาสลาน คาราตเซฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) พบ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า / อันเดร รูเบลฟ  (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)

ยิมนาสติก  /  ชิง 4 เหรียญทอง  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
15.00 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.45 น. ม้ากระโดด หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16.44 น. ม้าหู ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.27 น. บาร์ต่างระดับ หญิง รอบชิงชนะเลิศ

TBANNER_PPSHOP TBANNER_PPSHOP
ข่าวที่คุณอาจพลาด

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์


TOP ข่าวกีฬา

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ