โปรแกรมถ่ายทอดสด โอลิมปิก 2020 ประจำวันจันทร์ที่ 2 สิงหาคม 2564


โดย PPTV Online

เผยแพร่




PPTV รวบรวมโปรแกรมการแข่งขันให้แฟนกีฬาที่ดูโอลิมปิก 2020 ได้ติดตามพร้อมตารางเวลาถ่ายทอด และลิงก์ชมสด

ชมถ่ายทอดสด โอลิมปิก 2020 และข่าวสารต่างๆ ได้ที่นี่ <<<

โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 2 ส.ค. 64

ยิงปืน  /  ชิง 2 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 06.30 น. 
06.30 น. ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย รอบคัดเลือก รอบสอง (อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร์( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
09.30 น. ปืนยาว 3 ท่า ชาย รอบคัดเลือก
12.30 น. ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.50 น. ปืนยาว 3 ท่า ชาย รอบชิงชนะเลิศ

มาร์เซลล์ เจค็อบส์ ลมกรดอิตาลี คว้าทองวิ่ง 100 ม.ชายโอลิมปิก

ซเวเรฟ ผงาดคว้าทองเทนนิสชายเดี่ยว โอลิมปิก

เทเบิลเทนนิส  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
เริ่มเวลา 08.00 น.
- ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ

กรีฑา  /  ชิง 5 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 07.00 น.
08.20 น. กระโดดไกล ชาย รอบชิงชนะเลิศ
09.50 น. วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ขว้างจักร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.15 น. วิ่ง 3,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.40 น. วิ่ง 5,000 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอล  /  ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
09.05 น. สหรัฐอเมริกา - อิตาลี
12.20 น. นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ - ตุรกี
14.25 น. จีน - อาร์เจนตินา
17.40 น. ญี่ปุ่น - สาธารณรัฐโดมินิกัน
19.45 น. บราซิล - เคนย่า

แบดมินตัน  /  ชิง 2 เหรียญทอง  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
เริ่มเวลา 11.00 น.
หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง
11.00 น. ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้) พบ คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้)
หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทอง
11.50 น. เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย)  พบ  เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน)
18.00 น. ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง
18.50 น. ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง

ยกน้ำหนัก  /  ชิง 2 เหรียญทอง  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
13.50 น. รุ่น 87 กก.หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.50 น. รุ่นมากกว่า 87 กก.หญิง รอบชิงชนะเลิศ

ยิมนาสติก  /  ชิง 3 เหรียญทอง   ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
15.00 น. ห่วง ชาย รอบชิงชนะเลิศ 
15.57 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ 
16.51 น. ม้ากระโดด ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ขี่ม้า  /  ชิง 2 เหรียญทอง   ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
15.00 น. อีเวนติ้ง กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีม
18.45 น. อีเวนติ้ง กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล

ฟุตบอลหญิง  /  รอบรองชนะเลิศ  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
15.00 น. สหรัฐอเมริกา - แคนาดา
18.00 น. ออสเตรเลีย - สวีเดน

จักรยาน  /  ชิง 1 เหรียญทอง  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
16.06 น. สปริ๊น ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ 

ระบำใต้น้ำ  ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
เริ่มเวลา 17.30 น.

TBANNER_PPSHOP TBANNER_PPSHOP
ข่าวที่คุณอาจพลาด

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์


TOP ข่าวกีฬา

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ